Đặt điện áp xoay chiều có giá trị hiệu dụng 50V vào hai đầu mạch (Miễn phí)

admin

Câu hỏi:

15/10/2019 48,553

Phương pháp: Áp dụng công thức tính công suất tiêu thụ của đoạn mạch xoay chiều

Cách giải: Đáp án D

 

Nhà sách VIETJACK:

🔥 Đề thi HOT:

CÂU HỎI HOT CÙNG CHỦ ĐỀ

Câu 1:

Khi truyền điện năng có công suất P từ nơi phát điện xoay chiều đến nơi tiêu thụ thì công suất hao phí trên đường dây là ΔP. Để công suất hao phi trên đường dây chỉ còn ΔP/n (với n > 1 ở nơi phát điện người ta sử dụng một máy biến áp (lý tưởng) có tỷ số vòng dây của cuộn sơ cấp và số vòng dây của cuộn thứ cấp là

A. 1n

B. n 

C.1n

D.  n

Câu 2:

Điện áp tức thời giữa hai đầu đoạn mạch có dạng u=1002cos(100πt) V. Điện áp hiệu dụng giữa hai đầu đoạn mạch là

A. U = 100V 

B. U = 141 V 

C. U = 200V 

D. U = 50V

Câu 3:

Cường độ dòng điện trong một đoạn mạch là: i=62cos(100πt-2π3) A. Tại thời điểm t = 0, giá trị của i là:

A. 36 A 

B. -36A